Namna ya kuzuia vimelea kwa mifugo
November 18th, 2016

  Minyoo ya ndani ya mwili na hasa ile inayoishi kwenye maini pamoja na ile ya mviringo huathiri sana afya za wanyama wa dogo kama ndama na kwa ujumla husababisha udhaifu wa… zaidi>>

Tumia njia rahisi kutengenza mboji
November 14th, 2016

  Zipo aina nyingi za takataka zinazoweza kutumika kwa ajili ya kuzalisha mbolea ya mboji kama vile mabaki ya malisho, unga wa maranda unaotokana na shughuli za useremala, majivu na masalia ya… zaidi>>

Walimu na wanafunzi wanafaidika na MkM
September 8th, 2016

  Tangu kuanzishwa kwa jarida la Mkulima Mbunifu, elimu itolewayo ndani yake imeweza kusambazwa na kuwafikia wadau mbalimbali wakiwemo wanafunzi ambao wamefaidika kwa kiasi kikubwa kupitia jarida hili. Katika kueleza furaha yao,… zaidi>>

HONGERA MKULIMA MBUNIFU
August 20th, 2016

Hongera Mkulima Mbunifu, hongera wakulima wote, hongera wakulima wabunifu, umakini wenu na kuzingatia maelekezo ndiyo chanzo cha ushindi huu. Tulijitokeza, tukachapa kazi, wakulima wakapata elimu ya kutosha, wakaelewa namna ya kuwa wabunifu… zaidi>>

Fahamu kwa undani kuhusu sumu kuvu
February 12th, 2016

  Tanzania ni nchi iliyo katika ukanda wa kitropiki, ambapo kiasi kikubwa cha sumu kuvu huzalishwa hasa katika mazao ya nafaka kama vile mahindi, karanga na kunde.   Sumu kuvu inayojulikana kitaalamu… zaidi>>

Kikundi cha Tumaini wanaonesha njia katika usindikaji
January 18th, 2016

  Kuna msemo usemao, shida ni mwalimu mzuri, na penye nia pana njia. Hili linadhihirika kutoka kwa kikundi cha kina mama cha Tumaini kilichopo King’ori Wilaya ya Meru Mkoani Arusha. Hii ni… zaidi>>

Fahamu namna ya kutengeneza chachandu ya mboga kuepuka upotevu na uongeze kipato
January 18th, 2016

Msimu ambao mboga hasa za matunda kama vile nyanya na nyinginezo zinapokuwa nyingi, wakulima hupata hasara kubwa sana inayotokana na mazao hayo kuharibika haraka kutokana na uhaba wa soko.   Uzalishaji wa… zaidi>>

Umuhimu wa wakulima kuwa kwenye vikundi
November 9th, 2015

Mimi ni msomaji na mdau wa jarida la Mkulima Mbunifu, ingawa sina kikundi. Napenda kufahamu kuwa ni kwa nini mmekuwa mkisisitiza wakulima kuwe kwenye vikundi, na ndipo wapatiwe huduma za Mkulima Mbunifu,… zaidi>>

Pamoja na kustaafu, bado nategemea kilimo
November 6th, 2015

Kwa wanaopenda maisha rahisi siku hizi wanaweza wasielewe na wakaona kuwa ni jambo la mzaha, lakini kilimo ni muhimu kuliko kuajiriwa.   Ndivyo alivyoanza kueleza mkulimanhuyu mzee Godson Zakayo Mollel aliyekuwa akifanya… zaidi>>

Shubiri mwitu tiba ya magonjwa ya kuku
November 6th, 2015

Kuku ni moja ya miradi inayofanywa kwa wingi na watu wa kada mbalimbali, wakiwamo wakulima na wafugaji, na wanaofanya shughuli nyinginezo.     Moja ya changamoto ambazo zimekuwa zikiwakabili na kuzungumziwa mara… zaidi>>